ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ : ਮੋਬਾਇਲ ਜਾਂ ਵੇਬਸਾਈਟ ਵਲੋਂ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ , ਜਾਨੋਂ ਪੂਰਾ ਤਰੀਕਾ

Registration for Covid 19 Vaccination : ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਸੋਮਵਾਰ ਯਾਨੀ 1 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ . ਇਸ ਵਿੱਚ ਸੀਨੀਅਰ ਸਿਟਿਜਨ ਯਾਨੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਮਰ 60 ਸਾਲ ਹੈ, ਉਹ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ 45 ਵਲੋਂ 59 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜੋ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਗ੍ਰਸਤ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਪਰਵਾਰ ਕਲਿਆਣ ਮੰਤਰਾਲਾ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਹੁਣ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕਿਵੇਂ ਕਰਣਾ ਹੈ .

ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਹਾਸਪਿਟਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਫਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਹਾਸਪਿਟਲ ਵਿੱਚ 250 ਰੁਪਏ ( ਪ੍ਰਤੀ ਡੋਜ ) ਲਈ ਜਾਣਗੇ । ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੀ ਦੋ ਖੁਰਾਕ ਲੈਣੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ . ਯਾਨੀ ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਹਾਸਪਿਟਲ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਨੇ ਉੱਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਹੋਣਗੇ .

UserManualCitizenRegistration & AppointmentforVaccination

ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ
ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ( Registration for Covid 19 Vaccination ) ਲਈ Aarogya Setu app ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ . ਜਾਂ ਫਿਰ www.cowin.gov.in ਉੱਤੇ ਲਾਗਇਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ .

ਇੱਕ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਵਲੋਂ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਲਾਗ ਇਨ ਕਰਣ ਲਈ ਸਾਇਟ ਜਾਂ ਐਪ ਓਪਨ ਕਰਕੇ ਉੱਥੇ ਆਪਣਾ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਪਾਊ , ਮੋਬਾਇਲ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਓਟੀਪੀ ( OTP ) ਆਵੇਗਾ , ਇਸਦੀ ਮਦਦ ਵਲੋਂ ਆਪਣਾ ਅਕਾਉਂਟ ਕਰਿਏਟ ਕਰੋ . ਫਿਰ ਜਿਸਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਲਗਨੀ ਹੈ ਉਸਦਾ ਨਾਮ , ਉਮਰ , ਜੇਂਡਰ ਦੱਸੇ . ਅੱਗੇ ਪਹਿਚਾਣ ਲਈ ਕੋਈ ਕਾਗਜਾਤ ਗੱਡੀਏ । ਟੀਕਾਕਰਣ ਦੇ ਟਾਇਮ ਉੱਤੇ ਵੀ ਆਈਡੀ ਲੈ ਕੇ ਜਾਓ .

ਜੇਕਰ ਵੈਕਸੀਨ ਲਈ ਆਵੇਦਨ ਕਰ ਰਹੇ ਸ਼ਖਸ ਦੀ ਉਮਰ 45 ਸਾਲ ਵਲੋਂ ਉੱਤੇ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਹੋਰ ਰੋਗ ਹੈ , ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਹੋਵੇਗਾ . ਇਸਦੇ ਲਈ comorbidity ਪਰੂਫ਼ ਲੱਗੇਗਾ .
ਕਿਸ ਦਿਨ ਅਤੇ ਕਿੱਥੇ ਟੀਕਾ ਲੁਆਉਣਾ ਹੈ , ਉਸਦੇ ਲਈ ਤਾਰੀਖ ਅਤੇ ਸੇਂਟਰ ਚੁਨ ਲਵੇਂ
ਸਭ ਡੀਟੇਲ ਭਰਨੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਕੰਫਰਮ ਬਟਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਣਗੇ ਤਾਂ ਪ੍ਰੋਸੇਸ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ .
ਫਿਰ ‘Appointment Successful’ ਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਆਵੇਗਾ .

ਸੀਨੀਅਰ ਸਿਟਿਜਨ ਜੋ ਕਿ ਤਕਨੀਕੀ ਚੀਜਾਂ ਵਲੋਂ ਇਨ੍ਹੇ ਘੁਲੇ – ਮਿਲੇ ਨਹੀਂ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਹੋਰ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਹਨ . ਉਹ ਲੋਕ ਕਾਮਨ ਸਰਵਿਸ ਸੇਂਟਰਸ ਉੱਤੇ
ਜਾਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰਰਡ ਕਰਵਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ . ਇਸਦੇ ਲਈ ਜਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ 1507 ਉੱਤੇ ਕਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ .
ਜਿਸ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਟੀਕਾ ਲੱਗੇਗਾ , ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲਈ ਉਸਦੇ 28 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਦੀ ਅਪਾਇੰਟਮੇਂਟ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗੀ .

ਜੇਕਰ ਅਪਾਇੰਟਮੇਂਟ ਰੀਸ਼ੇਡਿਊਲ ਕਰਣੀ ਹੋ ਤਾਂ ਕੀ ਕਰੋ ?

 • ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਤੁਸੀ ਉਸ ਦਿਨ ਟੀਕਾ ਨਹੀਂ ਲਵਾਉ ਸੱਕਦੇ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਚੁਣਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਬਦਲਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ . ਲੇਕਿਨ ਅਜਿਹਾ ਅਪਾਇੰਟਮੇਂਟ ਵਾਲਾ ਦਿਨ ਆਉਣੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਹੋਵੇਗਾ . ਇਸਦੇ ਲਈ “Citizen Registration” ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਵਲੋਂ ਫਿਰ ਲਾਗਇਨ ਕਰੋ .
 • ਫਿਰ ਹੇਠਾਂ ਅਕਾਉਂਟ ਡੀਟੇਲ ਵਿੱਚ ਉਹ ਨਾਮ ਦਿਖੇਂਗੇ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਪਾਇੰਟਮੇਂਟ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਵਲੋਂ ਲਈ ਹੋਵੋਗੇ . ਉੱਥੇ ਸਕਰੀਨ ਉੱਤੇ ਸਿੱਧੇ ਹੱਥ ਦੀ ਤਰਫ ਏਕਸ਼ਨ ਲਿਖਿਆ ਵਿਖੇਗਾ . ਉਸਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸਬੰਧਤ ਨਾਮ ਦੇ ਅੱਗੇ ਰੀਸ਼ੇਡਿਊਲ ਅਪਾਇੰਟਮੇਂਟ ਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਹੋਵੇਗਾ .

Print Friendly, PDF & Email
Thepunjabwire
 • 12
 • 70
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  82
  Shares
error: Content is protected !!