23 ਸਾਲਾ ਫੌਜੀ ਦੀ ਸ਼ੱਕੀ ਹਾਲਾਤਾਂ ‘ਚ ਮੌਤ: ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਫੌਜੀ ਜਵਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਏ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼

ਮਾਨ ਸਤਿਕਾਰ ਨਾ ਮਿਲਣ ਤੇ ਸੰਸਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਕੀਤਾ ਇਨਕਾਰ, ਡੀਸੀ ਦਫ਼ਤਰ ਅੱਗੇ ਦੇਹ ਰੱਖ ਕੇ ਦਿੱਤਾ ਧਰਨਾ

ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਮਿਲੇ ਭਰੋਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੁੱਕਿਆ ਧਰਨਾ, ਦਾਹ ਸੰਸਕਾਰ ਵਿੱਚ ਡੀਸੀ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪਹੁੰਚੇ

ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, 22 ਸਤਬੰਰ (ਮੰਨਣ ਸੈਣੀ)। ਦੀਨਾਨਗਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਵਜ਼ੀਰਪੁਰ ਦੇ ਵਸਨੀਕ 23 ਸਾਲਾ ਸਿਪਾਹੀ ਦੀ ਸ਼ੱਕੀ ਹਾਲਾਤਾਂ ਵਿੱਚ ਡਿਊਟੀ ਦੌਰਾਨ ਗੋਲੀ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਦੇਹ ਨਾਲ ਬੇਕਦਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਏ ਫੌਜੀਆਂ ਨੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਲਿਫਾਫੇ ‘ਚ ਲਪੇਟ ਕੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਾਹਰ ਗੱਡੀ ‘ਚ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੜਕੇ ਦਾ ਕਤਲ ਕਿਸ ਹਾਲਤ ‘ਚ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿਉਕਿ ਅਮਰਪਾਲ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਵਿੱਚੋ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਸ ਗੁੱਸੇ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਡੀਸੀ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਧਰਨਾ ਦਿੱਤਾ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸੜਕ ’ਤੇ ਜਾਮ ਵੀ ਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਭਰੋਸਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਧਰਨਾ ਸਮਾਪਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਡੀਸੀ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੀ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਅਮਰਪਾਲ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ਾਮ ਸਾਢੇ ਚਾਰ ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਅਮਰਪਾਲ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਉਸ ਸਮੇਂ ਬਿਲਕੁਲ ਠੀਕ ਸੀ। ਸਵੇਰੇ ਉਸ ਨੂੰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਮਰਪਾਲ ਨੇ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਥਾਂ ’ਤੇ ਆਏ ਕਿਸੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਮਰਪਾਲ ਸਵੇਰੇ 4 ਤੋਂ 6 ਵਜੇ ਤੱਕ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਸੀ | ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਉਹ ਕੱਪੜੇ ਲੈ ਕੇ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਛੱਡਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਜਾ ਕੇ ਖੁਦ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਲਈ। ਅਮਰਪਾਲ ਨੇ ਆਤਮਹੱਤਿਆ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋਈ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ, ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।ਜਦਕਿ ਅਮਰਪਾਲ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਹਾਈਵੇਅ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪੁੱਜੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਫੌਜ ਦੀ ਗੱਡੀ ‘ਚ ਪਿੰਡ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਪਰ ਨਾਲ ਆਏ ਸਾਥੀ ਲਾਸ਼ ਦੀ ਡੱਬੀ ਬਾਹਰ ਲੈ ਗਏ। ਪਿੰਡ ਅਤੇ ਵਾਪਸ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਦੇ ਲੜਕੇ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਲਿਫ਼ਾਫ਼ੇ ਵਿੱਚ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲਪੇਟੀ ਹੋਈ ਸੀ।

Print Friendly, PDF & Email
www.thepunjabwire.com Contact for news and advt :-9814147333