x
ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਇਰ
Close

Recent Posts

ਪੰਜਾਬ ਮੁੱਖ ਖ਼ਬਰ ਰਾਜਨੀਤੀ

ਵਿਰੋਧੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਹੈਕਿੰਗ ਦਾਅਵਿਆਂ ‘ਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਅਡਾਨੀ ਨੰਬਰ-1, ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੰਬਰ-2

ਵਿਰੋਧੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਹੈਕਿੰਗ ਦਾਅਵਿਆਂ ‘ਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਅਡਾਨੀ ਨੰਬਰ-1, ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਨੰਬਰ-2
  • PublishedOctober 31, 2023

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 31 ਅਕਤੂਬਰ 2023 (ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਇਰ)। ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸਪਾਂਸਰਡ ਹੈਕਿੰਗ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਚੇਤਾਵਨੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਸੀ ਵੇਣੂਗੋਪਾ, ਸੁਪ੍ਰਿਆ ਸ਼੍ਰੀਨੇਟ, ਪਵਨ ਖੇੜਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਭਾਜਪਾ ਇਸ ਵੇਲੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਸੋਚਦਾ ਸੀ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ, ਦੂਜੇ ਅਡਾਨੀ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ‘ਤੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਹਨ, ਪਰ ਇਹ ਗਲਤ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਅਡਾਨੀ ਨੰਬਰ-1, ਪੀਐੱਮ ਮੋਦੀ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਅਤੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹਨ।

ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨੂੰ ਸਮਝ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ। ਅਡਾਨੀ ਜੀ ਬਚ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ। ਅਸੀਂ ਅਡਾਨੀ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘੇਰ ਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਬਚ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ। ਇਸ ਲਈ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾਉਣ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਦਾ ਧਿਆਨ ਇਸ ਪਾਸੇ ਹੈ। ਵਿਰੋਧੀ ਨਜ਼ਰ ਪਿੰਜਰੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਤੋਤੇ ਵੱਲ ਨਾ ਜਾਵੇ।

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਵਿਰੋਧੀ ਗਠਜੋੜ I.N.D.I.A ਦੇ ਕਈ ਵੱਡੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫੋਨ ਅਤੇ ਈਮੇਲਾਂ ਨੂੰ ਹੈਕ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਐਪਲ ਆਈਡੀ ‘ਤੇ ਮਿਲੇ ਅਲਰਟ ਦਾ ਸਕਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਕੋਲ ਹੋਰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿਚ ਟੀਐਮਸੀ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਮਹੂਆ ਮੋਇਤਰਾ, ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਸ਼ਸ਼ੀ ਥਰੂਰ, ਪਵਨ ਖੇੜਾ, ਆਪ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਾਘਵ ਚੱਢਾ, ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ (ਊਧਵ ਧੜੇ) ਦੀ ਸੰਸਦ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਚਤੁਰਵੇਦੀ, ਏਆਈਐਮਆਈਐਮ ਮੁਖੀ ਅਸਦੁਦੀਨ ਓਵੈਸੀ ਅਤੇ ਸੀਪੀਆਈ (ਐਮ) ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਸੀਤਾਰਾਮ ਯੇਚੁਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਮਹੂਆ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮੈਂ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸਪੀਕਰ ਓਮ ਬਿਰਲਾ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਕੇ ਵਿਰੋਧੀ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ਾਹੀ ਫਰਜ਼ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਬੁਲਾ ਕੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਧਿਕਾਰ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਇਸ ਪਾਸੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਅਸ਼ਵਨੀ ਵੈਸ਼ਨਵ ਜੀ, ਇਹ ਅਸਲ ਚੋਰੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਿੰਤਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਮਹੂਆ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ- ਅਡਾਨੀ ਅਤੇ ਪੀਐਮਓ ਦੇ ਗੁੰਡਿਆਂ ਦੇ ਡਰ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਅਫ਼ਸੋਸ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਮਹੂਆ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਕ੍ਰੀਨਸ਼ੌਟਸ ਬਣਾਏ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਕੋਲ ਹੋਰ ਕੋਈ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਡਾਨੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦਫਤਰ ਦੇ ਗੁੰਡੇ, ਤੁਹਾਡਾ ਡਰ ਦੇਖ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਤਰਸ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਮਹੂਆ ਨੇ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ, ‘ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ- ਤੁਸੀਂ, ਮੈਨੂੰ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਗਠਜੋੜ ਦੇ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਮਿਲੇ ਹਨ।’ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਹੂਆ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਟਵੀਟ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਅਲਰਟ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਹ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵੀ ਮਾੜੀ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਇਸ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਮਹੂਆ ਦੇ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਸ਼ੀ ਥਰੂਰ ਨੇ ਵੀ ਕੁਝ ਸਕ੍ਰੀਨਸ਼ੌਟਸ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਸਕਰੀਨਸ਼ਾਟ ਐਪਲ ਆਈਡੀ ਤੋਂ ਮਿਲੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਦੀ ਮੈਂ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਈਮੇਲਾਂ ਸਹੀ ਹਨ। ਮੈਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਵਿਹਲੇ ਸਰਕਾਰੀ ਕਰਮਚਾਰੀ ਮੇਰੇ ਵਰਗੇ ਟੈਕਸਦਾਤਾਵਾਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਹੋਰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਰਾਧਵ ਚੱਢਾ ਨੇ ਵੀ ਸਕ੍ਰੀਨਸ਼ੌਟਸ ਟਵੀਟ ਕੀਤੇ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜਾਸੂਸੀ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲੱਗੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 2019 ਅਤੇ 2022 ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਸੇਵਕਾਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਾਵਰਫੁੱਲ ਹੈਕਿੰਗ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਪੇਗਾਸਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਇਕ ਇਜ਼ਰਾਇਲੀ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਨਿਊਯਾਰਕ ਟਾਈਮਜ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 2017 ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਏ ਰੱਖਿਆ ਸੌਦੇ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੈਗਾਸਸ ਸਪਾਈਵੇਅਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਖਰੀਦ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਇਜ਼ਰਾਈਲ ਤੋਂ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਸਿਸਟਮ ਖਰੀਦਣ ਲਈ 2 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਸੌਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਪੈਗਾਸਸ ਸਪਾਈਵੇਅਰ ਵੀ ਇਸ ਤੋਂ ਖਰੀਦਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੈਗਾਸਸ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਅਧੀਨ ਇਕ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਉਡੀਕ ਹੈ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਜੱਜ ਰਵਿੰਦਰਨ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਇੱਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Written By
Manan Saini