x
ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਇਰ
Close

Recent Posts

ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਪੰਜਾਬ ਮੁੱਖ ਖ਼ਬਰ ਰਾਜਨੀਤੀ

ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਪਨੌਤੀ’ ਦੀ ਸਿਆਸਤ, ਜਵਾਬ ‘ਚ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਵੀਡੀਓ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਹੈ ਮਾਮਲਾ?

ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਪਨੌਤੀ’ ਦੀ ਸਿਆਸਤ, ਜਵਾਬ ‘ਚ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਦੀ ਵੀਡੀਓ, ਜਾਣੋ ਕੀ ਹੈ ਮਾਮਲਾ?
  • PublishedNovember 20, 2023

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 20 ਨਵੰਬਰ 2023 (ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਇਰ)। ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਵੇਂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਹਨ ਪਰ ਸਿਆਸੀ ਹਲਚਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਬਹਿਸ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਹਨ, ਜੋ ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਦੇ ਮਹਿਮਾਨ ਸਨ। ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਜਪਾ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੇ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਟ੍ਰੋਲ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਨੌਤੀ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮਾਈਕ੍ਰੋ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਟ੍ਰੈਂਡ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਭਾਜਪਾ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਵੀ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣ ਨੂੰ ਲੱਭ ਕੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਕ੍ਰਿਕਟ ਫਾਈਨਲ ਨੂੰ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਜਿੱਤ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਮੋਦੀ ਖਿਲਾਫ ਬਿਆਨਬਾਜ਼ੀ ਬਿਹਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ, ਜਿੱਥੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸੁਰਿੰਦਰ ਰਾਮ ਨੇ ਹਾਰ ਲਈ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ। ਫਿਰ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ (UTB) ਨੇਤਾ ਸੰਜੇ ਰਾਉਤ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਦ ਪਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਾਈਨਲ ਲਈ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸਟੇਡੀਅਮ ਦੀ ਚੋਣ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਬੈਨੀਵਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹਾਰ ਦਾ ਜਨਰੇਟਰ

ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ‘ਚ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਦਿਲ ਟੁੱਟ ਗਏ। ਹੰਝੂਆਂ ਦਾ ਹੜ੍ਹ ਵੀ ਵਹਿ ਗਿਆ। ਹਾਰ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਸੀ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਵੀ ਰਹੇਗਾ। ਟੀਮ ਸਾਡੀ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਜਿੱਤਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਹਾਰਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਛੱਡਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਦਾ ਇਹ ਇੱਕ ਸਮਝਦਾਰ ਜਵਾਬ ਸੀ, ਪਰ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਹਲਚਲ ਮਚ ਗਈ। ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਕਿਰਤ ਸਰੋਤ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸੁਰੇਂਦਰ ਰਾਮ ਨੇ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਸ ਹਾਰ ਲਈ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਆਰਐਲਪੀ ਨੇਤਾ ਹਨੂੰਮਾਨ ਬੈਨੀਵਾਲ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਦ ਗਏ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਬੈਨੀਵਾਲ ਨੇ ਤਾਅਨਾ ਮਾਰਿਆ ਅਤੇ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਹਾਰ ਦਾ ਜਨਰੇਟਰ ਵੀ ਕਿਹਾ।

ਫਿਰ ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ (ਊਧਵ ਧੜੇ) ਦੇ ਨੇਤਾ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਸੰਜੇ ਰਾਉਤ ਵੀ ਕੁੱਦ ਪਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਵਾਨਖੇੜੇ ਸਟੇਡੀਅਮ ਜਾਂ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਈਡਨ ਗਾਰਡਨ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਕ੍ਰਿਕਟ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਸੰਜੇ ਰਾਉਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਸਰਦਾਰ ਵੱਲਭਭਾਈ ਸਟੇਡੀਅਮ ਦਾ ਨਾਂ ਬਦਲ ਕੇ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸਟੇਡੀਅਮ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉੱਥੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤ ਗਏ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਉੱਥੇ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਸਨ।

‘ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜ਼ਰੂਰ ਜਿੱਤਾਂਗੇ’

ਮਾਈਕ੍ਰੋ ਬਲਾਗਿੰਗ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਐਕਸ ‘ਤੇ ‘ਪਨੌਤੀ’ ਟ੍ਰੈਂਡ ਕਰਨ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਜਵਾਬ ਵੀ ਆਉਣ ਲੱਗਾ। ਬੀਜੇਪੀ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਉਸ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਵਾਇਰਲ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਪਬਲਿਕ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਕਟ ਮੈਚ ਨੂੰ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਨਾਲ ਜੋੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿਅੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਯਾਦ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਨੇ 1983 ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇੰਦਰਾ ਜੀ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਰੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਚਾਹ ਲਈ ਘਰ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ। ਅੱਜ ਇੰਦਰਾ ਜੀ ਦਾ ਜਨਮ ਦਿਨ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਾਂਗੇ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਟਵਿਟਰ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਵੀ ਪਨੌਟੀ ਹੈ? ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਬੀਜੇਪੀ ਸਾਈਬਰ ਸੈੱਲ ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਮਿਤ ਮਾਲਵੀਆ ਨੇ ਐਕਸ ‘ਤੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਕਿ 1.3 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਰਸ਼ਕ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਤੋਂ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਆਏ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦਾ ਮਜ਼ਾਕ ਉਡਾ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜਾਂ ਤਾਂ ਮੂਰਖ ਹੋ ਜਾਂ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਨਫ਼ਰਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੱਟੜਪੰਥੀ ਹੋ।

Written By
Manan Saini