ਹੋਰ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਪੰਜਾਬ ਮੁੱਖ ਖ਼ਬਰ ਰਾਜਨੀਤੀ

ਥਾਣੇ ਅੰਦਰੋਂ ਸੰਤਰੀ ਦੀ ਐਸ.ਐਲ.ਆਰ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋਇਆ ਨੌਜਵਾਨ, ਲਾਇਵ ਹੋ ਕੇ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਦੱਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ

ਥਾਣੇ ਅੰਦਰੋਂ ਸੰਤਰੀ ਦੀ ਐਸ.ਐਲ.ਆਰ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋਇਆ ਨੌਜਵਾਨ, ਲਾਇਵ ਹੋ ਕੇ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਦੱਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ
  • PublishedOctober 3, 2022

ਦੋ- ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਦੇ ਵਕਫੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ, ਨੌਜਵਾਨ ਤੇ ਹੋਇਆ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ

ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, 3 ਅਕਤੂਬਰ (ਮੰਨਣ ਸੈਣੀ)। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲੀਸ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵਿੱਚ ਉਸ ਵੇਲੇ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਮਚ ਗਈ ਜਦੋਂ ਪੁਲੀਸ ਥਾਣਾ ਧਾਰੀਵਾਲ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਸੰਤਰੀ ਦੀ ਐਮਐਲਆਰ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਲਾਈਵ ਹੋ ਕੇ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜਣ ਦੀ ਪੁਰਾਣੀ ਕਹਾਣੀ ਦੱਸੀ। ਬਾਅਦ ‘ਚ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਖੁਦ ਪੁਲਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਥਾਣਾ ਧਾਰੀਵਾਲ ਦੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਜਗਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਗੁਰਦਾਸ ਨੰਗਲ ਦਾ ਆਪਣੇ ਹੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਕੁਝ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨਾਲ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਝਗੜਾ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਿਸ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉਸ ਨੇ ਕਰੀਬ ਡੇਢ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਪਰ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ। ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਉਹ ਥਾਣਾ ਧਾਰੀਵਾਲ ਪਹੁੰਚਿਆ ਅਤੇ ਐਸਐਚਓ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਐੱਸਐੱਚਓ ਨੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਫਾਈਲਾਂ ਘੋਖਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਤਾਂ ਉਹ ਨੇੜੇ ਪਈ ਸੈਂਟਰੀ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਿਆ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਕਤ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਲਾਈਵ ਹੋ ਕੇ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਰਾਈਫਲ ਲੈ ਕੇ ਪੁਲਸ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆ ਕੇ ਇਸ ਕੰਮ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਪਾ ਦਿੱਤੀ। ਜਦੋਂ ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦਾ ਸੁਰਾਗ ਲਾਇਆ ਤਾਂ ਉਹ ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ ਦੇ ਪਿੰਡ ਢੰਡਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਿਊਬਵੈੱਲ ’ਤੇ ਬਣੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚੋਂ ਮਿਲਿਆ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਮਰੇ ਦੀ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਪਰ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸ਼ਰਤਾਂ ਲਾਉਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੌਜਵਾਨ ਵੱਲੋਂ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਉਸ ਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਲੈ ਗਈ।

ਐਸਐਸਪੀ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਦੀਪਕ ਹਿਲੋਰੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੌਜਵਾਨ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਸੰਤਰੀ ਤੋਂ ਰਾਈਫਲ ਖੋਹ ਕੇ ਲੈ ਗਏ। ਜਿਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਕਤ ਵੱਲੋਂ ਜੋ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਵੱਲੋਂ ਥਾਣਾ ਪ੍ਰਭਾਰੀ ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Written By
The Punjab Wire